กลิ่นเหม็นจากควันเผาถ่าน

สำรับแสดงความคิดเห็นทั่วไป

กลิ่นเหม็นจากควันเผาถ่าน

โพสต์โดย dekdpp » 01 ธ.ค. 2011, 05:07

ม.1 ต.บางมัญ (นอกเขต) หมู่บ้านจ่าปิ่น ข้างศาลากลางใหม่ มีการเผาถ่านเกิดขึ้นเคยมีการให้แม่ไปบอกคนที่เผาแล้วครับ ซึ่งเป็นข้าราชการตำรวจเกษียณอายุราชการ แต่เขาก็ไม่ได้มีการแก้ไขใดๆเกิดขึ้น ซึ้งทำการเผาทั้งเช้า - กลางวัน - กลางคืน บ้านคนที่เผาไม่ได้อยู่ตรงบ้านของผม เขามาเผาทิ้งไว้แล้วก็ไปนอนที่บ้านของเขาอีกที ผมรู้ว่ามันเป็นเรื่องเล็กน้อย แต่ตอนนี้สุขภาพคนในครอบครัวผมแย่ไปหมดแล้วครับ ยายผมก็อายุร่วมๆ80 แล้ว จะให้ทนไหวได้ยังไงครับ ต้องให้เป็นมะเร็งเลยรึเปล่า ดมจนจะเป็นโรคทางเดินหายใจอยู่แล้วครับ ตอนแรกเผาไปไม่กี่วันยังไม่รู้สึกอะไรแต่นานๆไปเริ่มได้กลิ่นแล้วปวดหัว นอนไม่หลับ เสื้อผ้าตากไว้ยังไม่ทันแห้งต้องก็เอาไปเก็บ ขนาดตากไว้ในบ้านควันยังติดไปเลยครับ แม่ผมไม่รู้จะบอกเค้ายังไงแล้วครับ ชาวบ้านแถวนี้บางคนเหม็นหรือไม่เหม็นผมไม่รู้นะครับเพราะเขาไม่พูดและไม่เดือดร้อนแต่บ้านผมได้รับปัญหาโดยตรงทนความเดือดร้อนไม่ไหวแล้ว (ตอนนี้ที่ผมนั่งเขียนยังเวลา4.00น. 1/12/2554 ผมยังต้องตื่นมาเพราะเหม็นควันเลยครับนอนไม่หลับ) บ้านผมอยู่บ้านเลขที่70/1 ม.1 ต.บางมัญ (นอกเขต) หมู่บ้านจ่าปิ่น อ.เมือง จ.สิงห์บุรี ข้างๆ ศาลาใหม่เลยนี่แหละครับ คนที่เผาไม่เคยคิดถึงคนที่เดือดร้อนเลยครับได้แต่เห็นแก่ตัวเองเห็นแก่เงินไม่กี่บาทแต่ทำให้คนอื่นลำบาก ช่วยเห็นใจและช่วยด้วยเถอะครับ ผมไม่รู้จะไปบอกใครครับผมอายุ21ปี พูดอะไรก็ไม่ได้ครับ ทำอะไรก็ไม่ได้
อย่างน้อยเรื่องเล็กๆน้อยแค่นี้ผมอยากให้เห็นความสำคัญมั่งนะครับ เพราะเดือดร้อนจริงๆแล้วก็ไม่รู้จะไปเพิ่งทางไหนแล้วครับ ขอบคุณครับ
dekdpp

Re: กลิ่นเหม็นจากควันเผาถ่าน

โพสต์โดย sclass16 » 06 ก.ค. 2012, 19:36

น่าจะให้หน่วยงานเข้ามาดูนะครับ
sclass16

ย้อนกลับไปยัง บอร์ดทั่วไป 1